ปัญหา 1
คำตอบสั้น
ซื้อขนมปังปี๊บมา 400 บาท
แบ่งใส่ถุงได้ 25 ถุง เอาไปขายถุงละ 20 บาท
เมื่อขายจนหมด จะได้เงินมากกว่าที่ซื้อมากี่บาท
100 บาท
100
ร้อยบาท
หนึ่งร้อยบาท
๑๐๐ บาท