Logo
แผนที่ที่สร้างขึ้นเฉพาะสำหรับ Pro Plan ควิซ
ควิซถูกล็อกเนื่องจาก แผน PRO หมดอายุ
thubnail
การวิ่งบนถนน
เรียงลำดับ
บัญญัติไตรยางค์
PAN Modulo
2
ปัญหาที่เพิ่มเข้ามา (10/ 20)
อนุญาตให้คำตอบที่ไม่ถูกต้อง
ซ่อนคำตอบ
public quiz

ปัญหา 1

เลือกประเภท

ถ้านักเรียน 4 คนได้รับขนม 12 ชิ้นโดยแบ่งเท่าๆ กัน นักเรียนหนึ่งคนจะได้รับขนมกี่ชิ้น?

  • 2 ชิ้น
  • 3 ชิ้น
  • 4 ชิ้น
  • 5 ชิ้น

ปัญหา 2

เลือกประเภท

ถ้าเด็ก 3 คนใช้ดินสอ 9 แท่งร่วมกัน เด็กหนึ่งคนจะใช้ดินสอกี่แท่ง?

  • 2 แท่ง
  • 3 แท่ง
  • 4 แท่ง
  • 5 แท่ง

ปัญหา 3

เลือกประเภท

ถ้ารถยนต์ใช้เวลา 2 ชั่วโมงในการเดินทาง 120 กิโลเมตร จะใช้เวลากี่ชั่วโมงในการเดินทาง 300 กิโลเมตร?

  • 3 ชั่วโมง
  • 4 ชั่วโมง
  • 5 ชั่วโมง
  • 6 ชั่วโมง

ปัญหา 4

เลือกประเภท

ถ้าหนังสือ 5 เล่มมีราคาทั้งหมด 100 บาท หนังสือ 8 เล่มจะมีราคาเท่าไหร่?

  • 140 บาท
  • 150 บาท
  • 160 บาท
  • 170 บาท

ปัญหา 5

เลือกประเภท

ถ้าผลไม้ 6 กิโลกรัมมีราคา 180 บาท ผลไม้ 10 กิโลกรัมจะมีราคาเท่าไหร่?

  • 250 บาท
  • 280 บาท
  • 300 บาท
  • 330 บาท

ปัญหา 6

เลือกประเภท

ถ้าคน 6 คนสามารถทาสีบ้านได้ใน 4 วัน คน 8 คนจะใช้เวลากี่วันในการทาสีบ้าน?

  • 3 วัน
  • 3.5 วัน
  • 4 วัน
  • 5 วัน

ปัญหา 7

เลือกประเภท

ถ้านักเรียน 15 คนร่วมกันจ่ายค่าอาหาร 300 บาท หากมีนักเรียน 20 คน ค่าอาหารจะเป็นเท่าใด?

  • 350 บาท
  • 400 บาท
  • 450 บาท
  • 500 บาท

ปัญหา 8

เลือกประเภท

ถ้ารถยนต์ใช้น้ำมัน 10 ลิตรสำหรับการเดินทาง 100 กิโลเมตร จะใช้น้ำมันกี่ลิตรสำหรับการเดินทาง 150 กิโลเมตร?

  • 12 ลิตร
  • 15 ลิตร
  • 18 ลิตร
  • 20 ลิตร

ปัญหา 9

เลือกประเภท

ถ้าคอมพิวเตอร์ 5 เครื่องใช้ไฟฟ้า 1000 วัตต์ใน 1 ชั่วโมง จะใช้ไฟฟ้ากี่วัตต์ถ้าใช้ 8 เครื่องในเวลาเดียวกัน?

  • 1200 วัตต์
  • 1400 วัตต์
  • 1600 วัตต์
  • 1800 วัตต์

ปัญหา 10

เลือกประเภท

ถ้านักเรียน 4 คนใช้กระดาษ 12 แผ่นในการทำแบบฝึกหัด นักเรียน 6 คนจะใช้กระดาษกี่แผ่น?

  • 16 แผ่น
  • 18 แผ่น
  • 20 แผ่น
  • 22 แผ่น
การแชร์ Google Classroom