ปัญหา 8เลือกประเภทถ้าแอปเปิ้ลลูกหนึ่งราคา 15 บาท ซื้อ 3 ลูกต้องจ่ายเงินกี่บาท?30 บาท45 บาท50 บาท60 บาท
ปัญหา 10เลือกประเภท"คบคนให้ดูหน้า ซื้อผ้าให้ดูเนื้อ" มีความหมายว่าอย่างไร?การเลือกเสื้อผ้าให้เหมาะสมควรเลือกคบเพื่อนที่ดีดูคนจากการแต่งกายตัดสินคนจากรูปร่างหน้าตา